ภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช LoveSummer เป็นภาพยนตร์ไทยแนวโรแมนติก คอมเมดี้ โดยภาพยนตร์เรื่องนี้ได้นักแสดงมากความสามารถมากมายมาร่วมแสดงไม่ว่าจะเป็นธนา เอี่ยมนิยม ที่มารับบทเป็น แจ็ค วัยรุ่นชายหนุ่มที่ชื่นชอบการใช้ชีวิตฟุ้งเฟ้อไปวันๆ คนต่อมาคือธันวา สุริยะจักร รับบทเป็น จอร์จ หนุ่มลูกครึ่งไทย-อเมริกัน ที่กำลังมองหาเพื่อนร่วมเดินทางไปบ้านเกิดของแม่ที่ล่วงลับไปแล้ว คนต่อมาคือพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ รับบทเป็น ไข่มุก สาวน่ารักที่ขอติดรถไปด้วยเพราะต้องการไปตามล่าหาความฝัน คนต่อมาคือยูอิ ทัตสึมิ ที่มารับบท ยูอิ ดาราสาวหนัง AV ผู้ที่โด่งดังที่สุดในประเทศญี่ปุ่น แต่เธอกลับหลีกหนีความวุ่นวายจากบ้านเกิดมาสู่เมืองไทยเพื่อหาสิ่งที่เธอต้องการ คนต่อมาคือโจนาธาน แซมซัน และธนา สุทธิกมล บ๊อบ และเอก เจ้าของรีสอร์ทหนุ่มสุดหล่อ โดยภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช Love Summer เป็นภาพยนตร์เมื่อปี 2554
![](https://donunghub.com/wp-content/uploads/2021/11/s1-13.jpg)
เนื้อเรื่องย่อของภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช LoveSummer
![](https://donunghub.com/wp-content/uploads/2021/11/s2-13.jpg)
ภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช Love Summer เปิดเรื่องราวมาที่ แจ็ค วัยรุ่นที่ใช้ชีวิตฟุ้งเฟ้อไปวัน ๆ จนวันหนึ่งเขาได้พบกับ จอร์จ หนุ่มลูกครึ่งไทย-อเมริกัน ซึ่งกำลังหาเพื่อนร่วมเดินทางไปบ้านเกิดของแม่ ทั้งสองตัดสินใจเดินทางร่วมกัน และระหว่างก็ได้พบกับ ไข่มุก สาวน่ารักที่ขอติดรถไปด้วยเพราะต้องการไปตามล่าหาความฝันและ ยูอิ ดาราสาวหนัง AV ผู้ที่โด่งดังที่สุดในประเทศญี่ปุ่น แต่ ยูอิ กลับอยากหลีกหนีความวุ่นวายจากบ้านเกิดมาสู่เมืองไทยเพื่อต้องการหาที่สักที่ ที่มีคนที่รักเธออย่างจริงใจ และเมื่อเธอได้พูดคุยกับ จอร์จ ผู้ที่มองเธอด้วยสายตาแบบไม่แยแส หรือใส่ใจในรูปร่างที่เซ็กซี่ของเธอ จึงทำให้เธออยากเอาชนะใจ จอร์จ เธอจึงขอเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมทริปไปในครั้งนี้พร้อมกับ บ๊อบ จนได้มาพบ เอก เจ้าของรีสอร์ทหนุ่มสุดหล่อ มิตรภาพที่เพิ่มขึ้นระหว่างการเดินทางร่วมกันจาก กรุงเทพ ถึง ภูเก็ต จึงเริ่มต้นจากคนแปลกหน้า กลายมาเป็น เพื่อน แล้วเรื่องราวของทั้งหมดจะเป็นอย่างไรต่อไป ติดตามชมได้ใน ภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช Love Summer
ความประทับใจหลังดูภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช Love Summer
![](https://donunghub.com/wp-content/uploads/2021/11/s3-12.jpg)
เรื่องนี้เป็นภาพยนตร์แนวน่ารักๆ ที่แสดงให้เห็นถึงมิตรภาพของเพื่อนร่วมทาง หนังจะเดินเรื่องผ่านปมหลังของตัวละครแต่ละคน จนเกิดกลายเป็นความน่ารัก ที่อยากให้ทุกคนได้ดูกันค่ะ เนื้อเรื่องอาจจะไม่ได้มีอะไรน่าตื่นเต้นมากนัก แต่ถ้าดูเอาความเพลิน ก็ถือว่าโอเคเลยค่ะ กับภาพยนตร์เรื่อง รักตะลอน ออน เดอะ บีช Love Summer
คะแนนของเรื่องนี้ 7/10
ติดตามข่าวสาร สาระดีๆ เพิ่มเติมที่ The7days