ภาพยนตร์ เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana เป็นภาพยนตร์ไทยแนวสยองขวัญ ผลงานการกำกับของ ชัยวัฒน์ สีตลาศัย ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้นักแสดงมากความสามารถมากมายมาร่วมแสดงไม่ว่าจะเป็นกรีน อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล ที่มารับบทเป็น มินตรา หรือ มินท์ หญิงสาววัย 27 นักเต้นแนว Contemporary Dance ที่กำลังเดินทางตามความฝันการเป็นนักเต้นระดับนานาชาติ ซึ่งเธอเข้าร่วมออดิชั่นในการแสดงครั้งใหญ่ ซึ่งเป็นการแสดงเรื่องรามเกียรติ์ที่ผสมผสานระหว่างรำไทยกับโมเดิร์นแดนซ์เข้าด้วยกัน โดยที่เธอต้องเข้ารับการทดสอบใน บท นางสีดา คนต่อมาคือเจฟฟรี่ เบญจกุล มารับบทเป็น ทศ หนุ่มใหญ่ หน้าตาดี เขาเป็นคนรวยและประสบความสำเร็จ ทศเจอกับมินท์ ในวันที่เธอเข้ามาที่สตูดิโอเพื่อเข้าคัดเลือก ทศชอบมินท์ตั้งแต่แรกเจอ แต่ติดตรงที่ตัวเขาเองมีภรรยาอยู่แล้ว คนต่อมาคือโย่ง อาร์มแชร์ รับบทเป็น เมษ ผู้กำกับการแสดงงานครั้งนี้ โดยเมษเขาถูกซื้อตัวมาจากอเมริกาเพื่อดูแลงานแสดงนี้โดยเฉพาะ ด้วยบุคลิกของเมษ จึงทำให้เขากลายเป็นขวัญใจของบรรดาสาว ๆ รวมทั้งมินท์ด้วย และคนสุดท้ายที่จะมาแนะนำในวันนี้ ฐิติกานต์ สิทธิสัมพันธ์ มารับบทเป็น จีน่า นักเต้นสำรอง โดยภาพยนตร์เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana เป็นภาพยนตร์เมื่อปี 2562
เนื้อเรื่องย่อของภาพยนตร์ เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana
![](https://donunghub.com/wp-content/uploads/2022/01/s1-5.jpg)
ภาพยนตร์เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana เปิดเรื่องราวมาที่ มินท์ นักเต้นแนว Contemporary Dance เธอได้รับการทาบทามให้เข้าร่วมออดิชั่นในการแสดงเรื่องรามเกียรติ์ที่ผสมผสานระหว่างรำไทยกับโมเดิร์นแดนซ์เข้าด้วยกัน โดยที่เธอต้องเข้ารับการทดสอบใน บท นางสีดา การแสดงครั้งนี้จัดขึ้นโดยบริษัท Organizer ที่มีเจ้าของคือ ทศ โดยทศชอบมินท์ตั้งแต่แรกที่ได้เจอแต่ติดตรงที่ ตัวเขาเองมีภรรยาอยู่แล้ว และคนที่มินท์ชอบกลับกลายเป็น เมษ ผู้กํากับการแสดงงานครั้งนี้แทน แต่ เมษได้ตัดสินใจเลือก จีน่า มาแทน มินท์ จึงเก็บซ่อนความผิดหวังเอาไว้ แต่ก็ยังยอมร่วมการแสดงครั้งนี้ต่อไป โดยมีเรื่องเล่าว่า เมื่อ2 – 3 ปี ก่อนในสตูดิโอแห่งนี้เคยมีนางรําที่กําลังจะรับบทนางสีดาหายตัวไป ในขณะเดียวกันก็มีผีนางรำมาคอยปรากฏตัวข้างๆ มินท์และพยายามช่วยให้เธอได้บทนางสีดา มินท์จึงพยายามหาคำตอบว่าผีนางรำมาช่วยเธอเพื่อต้องการอะไรกันแน่ สุดท้ายแล้วเรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไป ต้องติดตามชมใน เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana
ความประทับใจหลังดูภาพยนตร์เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana
![](http://donunghub.com/wp-content/uploads/2022/01/s2-5.jpg)
ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นแนวสยองขวัญ ที่มีการผสมผสานกันระหว่างความลึกลับบวกกับการสืบสวน เนื้อเรื่องรวมๆจึงไม่ได้มีความน่ากลัวอย่างเดียว ภาพยนตร์เรื่อง บุษบา The Spirit of Ramayana
![](http://donunghub.com/wp-content/uploads/2022/01/s3-5.jpg)
คะแนนของเรื่องนี้ 6.5/10
อัพเดทข่าวสาร สาระดีๆ เพิ่มเติมที่ The7days